
Wala watu hawatii divai mpya katika viriba vikuukuu; na 

kama wakitia, vile viriba hupasuka, divai ikamwagika, 

na viriba vikaharibika; bali hutia divai mpya katika viriba 

vipya, vikahifadhika vyote.” (Mathayo 9:17)

RATIBA YA SIKU 12 ZA
MAOMBI YA KUFUNGA

20 - 31 JANUARI 2025



“Msiige mitindo ya ulimwengu huu, bali Mungu afanye mabadiliko 
ndani yenu kwa kuzigeuza fikira zenu. Hapo ndipo mtakapoweza 
kuyajua mapenzi ya Mungu, kutambua jambo lililo jema, 
linalompendeza na kamilifu” Warumi 12:2

“Nami nitawapa ninyi moyo mpya, nami nitatia roho mpya ndani 
yenu, nami nitatoa moyo wa jiwe uliomo ndani ya mwili wenu, nami 
nitawapa moyo wa nyama. Nami nitatia roho yangu ndani yenu, 
na kuwaendesha katika sheria zangu, nanyi mtazishika hukumu 
zangu, na kuzitenda.” Ezekieli 36:26-27

• �Mshukuru Mungu kwa ajili ya kazi yake ya utakaso, kwa kuwaiteni 
katika makusudi ya ufalme wake, na kwa upendeleo wa kuweza 
kuomba, kufunga, na kufanya maombezi.

• �Msifu Mungu kwa mabadiliko yanayoendelea katika maisha yako 
na ya wengine

• �Ombea mwaka mpya uliojaa fursa za kukua kiroho na kufanywa 
upya

• �Mwombe Mungu aondoe “viriba kuukuu vya mvinyo” vya dhambi, 
tabia mbaya, mawazo, n.k., ambavyo havitumikii tena kusudi lake 
na kukugeuza kuwa chombo kilicho tayari kupokea kazi yake 
mpya.

• �Omba ujasiri wa kuachana na machungu yaliyopita, mifumo 
isiyofaa, na upinzani wa kubadilika, ili Mungu akufanyie ufanisi 
zaidi katika ufalme wake.

BADILIKO LA MAWAZO – ROHO MPYA
JUMATATU 20, JANUARI 2025



“Basi Mwana akiwaweka huru, mtakuwa huru kweli kweli.” Yohana 8:36

“Kwa maana BWANA, Mungu wenu, ndiye awaandamaye kwenda 

kuwapigania juu ya adui zenu, ili kuwaokoa ninyi.” Kumbukumbu 20:4

• �Mwombe Mungu avunje kila mnyororo wa utumwa na akusaidie 

kutembea katika ushindi unaopatikana katika Kristo kuanzia Januari 

hadi Desemba mwaka huu.

• �Tangaza, kumbatia, na umshukuru Mungu kwa uhuru ambao Bwana 

Yesu Kristo hutoa.

• �Omba uhuru kutoka kwa tabia mbaya na ngome, kama vile uwongo, 

uchoyo, dhambi za ngono, tamaa, hasira, uraibu wa mitandao ya 

kijamii, woga, wasiwasi, kutegemea juhudi za wanadamu, majuto, 

kutosamehe, majeraha ya kihisia, kujistahi, woga. kushindwa, mzigo 

wa makosa ya zamani, na ukandamizaji.

• �Mwombe Mungu akukomboe kutokana na shinikizo la utamaduni wa 

mtandaoni, ushawishi mbaya wa imani na desturi zisizo za kimungu, 

na njama za maadui wa kiroho, ili uweze kuingia katika utimilifu wa 

kusudi lake kwa maisha yako mwaka wa 2025.

BADILIKO KATIKA UHURU –  
KUTEMBEA KATIKA USHINDI

JUMANNE 21, JANUARI 2025



“Lakini akaniambia: “Neema yangu inatosha kwa ajili yako; maana 

uwezo wangu hukamilishwa zaidi katika udhaifu.” Basi, ni radhi kabisa 

kujivunia udhaifu wangu ili uwezo wake Kristo ukae juu yangu.” 

2 Wakorintho 12:9

 

“Akasema, Uso wangu utakwenda pamoja nawe, nami nitakupa raha.” 

Kutoka 33:14

• �Omba uwepo wa Mungu uwe nawe siku zote za 2025, akuongoze 

katika kila msimu na maamuzi.

• �Mwombe Bwana akujaze nguvu na neema yake, kukuwezesha 

kushinda kila kikwazo na kumtukuza.

• �Omba na utegemee neema na nguvu za Mungu wakati wa 

udhaifu wako, ukitumaini kwamba nguvu zake zitakutegemeza na 

kukukamilisha.

• �Mwombe Mungu akupe ujasiri wa kukiri udhaifu wako waziwazi na 

kushuhudia nguvu zake zitendazo kazi kupitia kwako.

• �Mwombe Bwana atembee nawe katika hali ya juu na chini, na 

akufanyie upya nguvu kwa kila siku mpya.

Badiliko katika Kutegemea  
– Nguvu katika Udhaifu

Jumatano 22, Januari 2025



“Nafsi yangu inaambatana nawe sana; Mkono wako wa kulia 

unanitegemeza.” Zaburi 63:8

“Mlee mtoto katika njia impasayo, Naye hataiacha, hata atakapokuwa 

mzee.” Mithali 22:6

• �Kwa kuwa Bwana wetu Yesu ndiye ufufuo na uzima, omba kwamba 

Mungu ataleta uzima mahali pa kifo katika familia zetu, kurejesha 

furaha ya wokovu wake katika nyumba ambapo tumaini linaonekana 

kupotea kwa sababu ya mapambano ya afya ya akili, maisha yenye 

madhara, mahusiano yaliyovunjika, nk.

• �Omba kwamba Mungu awaokoe watoto wetu kutokana na kazi za 

adui, kwa mfano, unyonyaji mtandaoni, usafirishaji wa binadamu wa 

kulazimishwa, vurugu, tamaa, uasherati, na kuenea kwa itikadi mbaya.

• �Omba ili watoto wetu washikamane na Mungu kwa shauku wanapopitia 

changamoto za kitamaduni na shinikizo la itikadi za dunia.

• �Ombea harakati zenye nguvu na mipango za kanisa ambazo zitawatia 

moyo watoto na vijana wetu kubaki dhabiti katika imani yao

• �Omba ili watoto na vijana wetu wafundishwe katika njia ipasayo 

na wakue katika imani, haki, hekima, na tabia, na wawe viongozi 

wanaodhihirisha maadili ya Mungu.

BADILIKO KATIKA MTAZAMO -  
KUTUNZA IMANI KATIKA KIZAZI KIJACHO

ALHAMISI 23, JANUARI 2025



“Vumilianeni na kusameheana kama mtu ana malalamiko kuhusu 

mwenzake. Sameheni kama Bwana alivyokwisha kuwasamehe.” 

Wakolosai 3:13

Kama mkiwasamehe watu makosa yao, Baba yenu wa mbinguni 

atawasamehe na ninyi; 15 lakini msipowasamehe watu makosa yao, 

Baba yenu hatawasamehe makosa yenu.” Mathayo 6:14-15

• �Ungama kwa niaba ya familia zote, ukikubali maeneo ambayo 

mpango wa Mungu kwa maisha ya familia umepuuzwa au kuvunjwa, 

na uombe msamaha na neema yake.

• �Omba kwamba Mungu arudishe utaratibu wake wa kiungu katika 

familia zetu, na kuzilinda dhidi ya kutengana na talaka.

• �Ombea mapenzi na kusudi la Mungu kutawala familia zetu.

• �Omba Mungu aimarishe vifungo vya upendo na uaminifu katika ndoa 

za wanandoa wa NBC na marafiki na wanafamilia wetu.

• �Omba kwamba aina yoyote ya ukosefu wa fadhili ibadilishwe na 

rehema, neema, na msamaha unaoponya mahusiano yenye matatizo.

• �Ombea uponyaji kwa wale wanaopitia migogoro ya ndoa, kutengana, 

au talaka (wanandoa, watoto, na familia), ili wapate tumaini na 

urejesho katika neema, upendo, na huruma za Mungu.

BADILIKO KATIKA MAHUSIANO – UPONYAJI 
WA FAMILIA KUPITIA MSAMAHA

IJUMAA 24, JANUARI 2025



“Kwa sababu hii napiga magoti mbele ya Mungu Baba, 15 aliye baba 

wa familia ya waamini wote, mbinguni na duniani.” Waefeso 3:14-15

“Mungu huwapa wapweke makao yao; Huwapa wafungwa uhuru na 

kuwafanikisha; Bali wakaidi huishi katika nchi kavu.” Zaburi 68:6

• �Omba ili familia za NBC zihisi na kushiriki upendo, huruma, na neema 

ya Mungu Baba.

• �Ombea wale wanaomwamini Mungu kwa ajili ya kupata watoto ili 

wajue Mungu anawajali. 

• �Omba dhidi ya mtindo wa unyanyasaji na dhuruma za kihisia, na 

ugomvi katika nyumba zetu, kwamba jumuiya, makanisa, na serikali 

zitachukuwa hatua madhubuti ili kutoa msaada kwa waathiriwa na 

kukuza mienendo bora ya familia.

• �Omba ili familia zinazofikiria kuasili watoto ziongozwe na upendo na 

hekima katika uamuzi wao. 

• �Ombea watoto wanaongojea familia za kuwaasili kwamba watahisi 

upendo wa Mungu na kupata makazi salama na malezi bora, na 

kwamba Mungu atabariki na kuendeleza mipango ya kuasili duniani 

kote na ndani ya nchi.

•�Omba kwamba walio wapweke wapate upendo wa Mungu kupitia 

familia.

BADILIKO KATIKA NGUVU -  
UANGALIZI WA MUNGU KWA KILA FAMILIA

JUMAMOSI 25, JANUARI 2025



“Nayo mataifa yote ulimwenguni yatajua kwamba kweli Mwenyezi-

Mungu ndiye Mungu; wala hakuna mwingine. Nanyi, muwe waaminifu 

kwa Mwenyezi-Mungu, Mungu wetu, mkifuata masharti yake na kutii 

amri zake zote kama mnavyofanya hivi leo.” 1 Wafalme 8:60-61 

“Lakini ninalo jambo moja dhidi yako: Wewe hunipendi tena sasa kama 

pale awali. Basi, pakumbuke pale ulipokuwa kabla ya kuanguka, 

ukatubu na kufanya kama ulivyofanya pale awali. La sivyo, naja kwako 

na kukiondoa kinara chako cha taa mahali pake.” Ufunuo 2:4-5

• �Ombea makanisa yote ya NBC kukumbatia upya, kuacha mifumo 

iliyopitwa na wakati na kutafuta mikakati mipya ya kuendana na 

kusudi la Mungu kwa kizazi hiki na kupitia kizazi hiki.

• �Omba kwamba Mungu ayape makanisa ya NBC na vituo vya misheni 

mwelekeo wa kimkakati na athari na atufanye kuleta manufaa katika 

jamii zetu, majirani, na taifa.

• �Omba kwamba makanisa ya NBC na vituo vya misheni viwe na sifa 

ya kiungu katika jumuiya zao, zikidhihirisha upendo, neema na ukweli 

wa Mungu.

• �Omba ili makanisa ya NBC na vituo vya misheni yasipoteze upendo 

wao wa kwanza bali yaendelee kujitoa kwa dhati kwa Bwana Yesu 

na kazi yake.

BADILIKO KATIKA WAJIBU –  
KURUDI KWA UPENDO WA KWANZA

JUMAPILI 26, JANUARI 2025



“Na Mungu wangu atawapeni ninyi kila kitu mnachohitaji kwa kadiri ya 

uta jiri wake mtukufu katika Kristo Yesu.” Wafilipi 4:19

“Mungu ni roho na wote wanaomwabudu imewapasa kumwabudu 

katika roho na kweli.” Yohana 4:24

“Akasema, Uso wangu utakwenda pamoja nawe, nami nitakupa raha.” 

Kutoka 33:14

• �Amini kwamba Bwana Yesu atalijenga kanisa lake kama alivyoahidi 

na kwamba makanisa yote ya NBC na vituo vya misheni yatamtafuta 

Mungu kwa ajili ya mwongozo, riziki na ukuaji.

• �Omba kwamba viongozi wote wa idara na huduma za NBC na 

washirika watahudumu kwa uhalisi na unyenyekevu, wakitengeneza 

nafasi ambapo watu wanaweza kukutana na uwepo wa Mungu 

katika roho na kweli.

• �Omba ili waalimu wa Neno la Mungu ndani na kupitia makanisa ya 

NBC na vituo vya misheni, watoe ukweli kwa hekima na uadilifu, 

wakiwatayarisha watu kupitia mafundisho na ufahamu kamili wa 

Biblia.

• �Omba ili waumini wawe na moyo wa kupeleka ujumbe wa wokovu 

kwa waliopotea.

•� �Omba kwa ajili ya utoaji wa fedha na rasilimali, na matumizi ya 

karama za kiroho ili kusaidia katika ukuaji, na kufikia watu wengi 

kupitia makanisa ya NBC na vituo vya misheni.

BADILIKO KATIKA MWELEKEO –  
KUJENGA KWA MPANGO WA MUNGU

JUMATATU 27, JANUARI 2025



“Zaidi ya hayo, mawakili wanatakiwa wawe waaminifu.” 

1 Wakorintho 4:2

“Jitahidi kujidhihirisha mbele za Mungu kama mtu aliyepata kibali 

chake, mfanyakazi asiyekuwa na sababu yo yote ya kuona aibu, 

ambaye hulitumia neno la kweli kwa usa hihi.” 2 Timotheo 2:15

• �Omba kwamba Mungu awajaze na hekima, utambuzi na uaminifu 

kwa Mungu wote wanaohudumu katika idara na huduma zote, 

viongozi, wazee, na wachungaji katika makanisa yote ya NBC na vituo 

vya misheni. 

• �Ombea umoja katika uongozi wa NBC na Roho wa Mungu aongoze 

kila uamuzi.

• �Ombea uthabiti miongoni mwa viongozi wa NBC wanapochunga 

makutaniko yao kwa neema, unyenyekevu, na nguvu.

• �Omba kwamba wanaohudumu katika idara na huduma zote, 

viongozi, wazee, na wachungaji katika makanisa yote ya NBC na vituo 

vya misheni, wawe waaminifu katika kumtumikia Kristo.

• �Omba kwamba watoto na vijana katika makanisa yote ya NBC na vituo 

vya misheni wakue katika imani, tabia, na upendo wa kina kwa Mungu.

• �Omba kwamba huduma zote za kanisa katika vikundi vyote vya umri 

zitastawi - kuhakikisha kwamba wote wanalelewa kiroho.

BADILIKO KATIKA UAMINIFU -  
KUHESHIMU WITO WA MUNGU

JUMANNE 28, JANUARI 2025



“Njia yake ijulikane duniani, Wokovu wake katikati ya mataifa yote.” 

Zaburi 67:2

“Basi, hivi ndivyo mnavyopaswa kusali: ‘Baba yetu uliye mbinguni: Jina 

lako litukuzwe. Ufalme wako ufike. Utakalo lifanyike duniani kama 

mbinguni.” Mathayo 6:9-10

• �Omba kwamba ufalme wa Mungu, njia zake, kusudi lake, na wokovu 

wake utaimarishwa nchini Kenya na kuwe na uthibitisho unaoonekana 

wa utawala wake katika nchi yetu.

• �Omba ili tuwe na hofu ya Mungu nchini Kenya, na kwamba nguvu na 

mamlaka yake zitawale katika taifa letu. 

• �Omba ili viongozi wa Kenya wafanye kazi kwa uadilifu katika maeneo 

muhimu, k.m., vita dhidi ya ufisadi na mgao wa bajeti ya kitaifa ya 2025.

• �Omba ili watu wafanikiwe katika kazi zao na biashara zao, ukiwataja 

wale unaowakumbuka, ili waweze kukidhi mahitaji yao yote ya kila siku.

• �Ombea uwajibikaji katika uongozi wa kitaifa na kaunti, ukitaja kaunti 

zote 47.

• �Omba ili vikao vya kukagua ugatuzi viongozwe na hekima ya Mungu 

ili kuimarisha uhusiano kati ya kaunti na serikali ya kitaifa.

BADILIKO KATIKA MAMLAKA - KUOMBEA 
UFALME WA MUNGU DUNIANI

JUMATANO 29, JANUARI 2025



“Mwenyezi-Mungu ni mwamba wangu, ngome yangu na mkombozi 

wangu; Mungu wangu, mwamba wangu ninayemkimbilia usalama; 

ngao yangu, nguvu za wokovu wangu na ngome yangu.” Zaburi 18:2

“Ndipo katika taabu yao wakamlilia Mwenyezi-Mungu, naye 

akawaokoa katika mateso yao.” Zaburi 107:19-20

• �Omba ukombozi wa BWANA juu ya nchi hii kutoka kwa uongozi 

dhalimu, ufisadi, tamaa, na dhuluma nyinginezo.

• �Omba ili umma utafute amani na kujenga imani katika jamii.

• �Omba ili tuwe taifa lenye bidii, ili Mungu atoe suluhu za kiubunifu 

kwa changamoto kama vile ukosefu wa ajira kwa vijana, uhaba wa 

chakula n.k.

• �Ombea hekima katika juhudi za kufufua kilimo katika mikoa 

iliyoathiriwa na ukame.

• �Ombea uponyaji katika maeneo ambayo taifa na watu wake 

wamepata maumivu kwa muda mrefu.

• �Ombea mgawanyo sawa wa rasilimali za taifa ili kuinua jamii katika 

maeneo yote ya taifa yenye ukame.

• �Ombea kuinua makundi ya watu wanaoishi katika mazingira magumu 

yanayokabiliwa na changamoto kama vile umaskini mijini, kutengwa, 

elimu duni na uhaba wa rasilimali.

BADILIKO KATIKA HAKI - KUOMBEA 
UKOMBOZI NA UPONYAJI KATIKA TAIFA

ALHAMISI 30, JANUARI 2025



“Ninyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu, 
ombeni lo lote mtakalo nanyi mtatendewa.” Yohana 15:7

“Humwinua fukara kutoka mavumbini; humnyanyua maskini kutoka 
unyonge wake.” Zaburi 113:7

• �Omba kwamba neema na uwezo wa Mungu zizidi kwa taifa hili katika 
baraka za uzalishaji na ufanisi, hasa kwa maskini.

• �Omba kwamba uadilifu, haki, na uchapakazi ziwe sifa za watu wa 
Kenya.

• �Ombea ukuaji endelevu wa uchumi wa Kenya katika sekta zote, ili 
kila moja iweze kustawi katikati ya changamoto zinazotarajiwa za 
mabadiliko ya hali ya hewa na uhaba wa chakula.

• �Ombea viongozi wa taifa watangulize uadilifu na kufanya kazi katika 
kutekeleza miradi yenye manufaa makubwa kwa wananchi wake.

• �Ombea fursa zaidi za kazi na biashara kwa vijana wa kiume na wa kike 
ambao hawana chanzo cha mapato.

• �Ombea hekima na mafanikio ya mipango ya maendeleo inayonufaisha 
jamii. 

• �Omba kwamba Kenya itabaki kuwa kimbilio la amani kwa mataifa 
jirani na yale yanayokumbwa na misukosuko ya kisiasa na kiuchumi.

BADILIKO KATIKA UFANISI - KUOMBEA 
AMANI, UADILIFU, NA UKUAJI WA UCHUMI

IJUMAA 31, JANUARI 2025


