
RATIBA YA SIKU 21 ZA KUFUNGA NA KUOMBA (Tarehe 3 hadi 23 Juni 2024) – KANISA LA NAIROBI BAPTIST  

MADA: “KESHENI MUOMBE.” 

Kifungu cha mada: “Kesheni muombe, msije mkaingia katika majaribu. Kwa maana roho i radhi lakini mwili ni dhaifu.” (Mathayo 26:41) 

 

Siku 1 (Jumatatu): Tufundishe kuomba 

Luka 11:1 - Siku moja, Yesu alikuwa mahali fulani 

akiomba. Alipomaliza, mmoja wa wanafunzi wake 

akamwambia, “Bwana, tafadhali tufundishe kuomba 

kama Yohana Mbatizaji alivyowafundisha wanafunzi 

wake.” 
 

Isaya 30:18 - Hata hivyo BWANA anatamani kutupatia 

neema, anainuka ili kuwaonyesha huruma. Kwa kuwa 

BWANA ni Mungu wa haki. Wamebarikiwa wote 

wanaomngojea yeye! 
 

Wakolosai 4:2 - Dumuni katika maombi, mkikesha na 

kushukuru. 
 

● Omba kwamba Mungu atatupatia upendo upya wa 

kuwa pamoja naye kwa muda mwingi katika 

maombi muhimu, yaliyo na matarajio (Mat. 2:42). 

● Omba kwamba Bwana Yesu atatufundisha zaidi 

kuhusu yeye mwenyewe na kuhusu maombi 

tunapomngojea. 

● Omba kwamba tutamruhusu Mchungaji Mwema 

atuongoze tunapoomba, tukitanguliza mapenzi yake 

kuliko tamaa zetu. 

● Omba kwamba Bwana Yesu atatupeleka kwenye 

ngazi mpya ya maombi wakati huu wa siku 21 za 

kufunga na kuomba. 

● Ombea nguvu na uvumilivu tunapomngojea Bwana 

Yesu kwa siku 21 zijazo na kwamba tutafanywa 

upya na kuona upendo na huruma zake. 

● Omba kwamba Mungu atatusaidia tuishi tukiamini 

zaidi kwamba anatawala, yupo nasi, na anaweza 

kujibu kwa nguvu tunapoomba. 

Siku 2 (Jumanne): Shukrani  

Zaburi 9:1 - Ee BWANA, nitakutukuza kwa 

moyo wangu wote, nitayasimulia matendo 

yako yote ya ajabu. 
 

Zaburi 100:4 - Ingieni malangoni mwake kwa 

shukrani na katika nyua zake kwa kusifu, 

mshukuruni yeye na kulisifu jina lake. 
 

Wafilipi 4:6-7 - Msifadhaike juu ya jambo lo 

lote; lakini katika kila jambo mjulisheni 

Mungu haja zenu, kwa kusali na kuomba 

pamoja na kushukuru. Na amani ya Mungu, 

ambayo inapita ufahamu wote, italinda mioyo 

yenu na nia zenu kwa Kristo Yesu. 
 

● Mshukuru Mungu kwa zawadi ya thamani 

ya wokovu kupitia Yesu Kristo. 

● Mshukuru Mungu kwa muda wa maombi 

tuliyopewa na kwamba itahuisha ibada yetu 

na kutembea kwetu pamoja naye. 

● Bwana Yesu asifiwe kwa ahadi ya amani 

tunapomtafuta katika maombi. 

● Omba kwamba Bwana Yesu atafungua 

macho yetu kwa yote mema ambayo 

amefanya ndani yetu, kupitia kwetu, na 

yanayotuzunguka na umshukuru. 

● Mshukuru Mungu kwa ajili ya familia zetu 

na uombe atusaidie kuona mema ndani yao. 

● Mshukuru Mungu kwa uzima, afya njema, 

riziki, na uhifadhi (Zaburi 103:1-5, Zaburi 

107:8-9). 

Siku 3 (Jumatano): Kukua Kiroho 

2 Petro 3:17-18 - Rafiki wapendwa, tayari 

mnajua kuhusu hili. Hivyo iweni waangalifu. 

Msiwaruhusu watu hawa waovu wakawaongoza 

kwenye upotevu kwa mabaya wanayofanya. 

Jichungeni msipoteze imani yenu iliyo imara. 

Lakini mkue katika neema na kumjua Bwana na 

Mwokozi wetu Yesu Kristo. Utukufu ni wake, 

sasa na hata milele! Amina. 
 

1 Wakorintho 9:27 - lakini nauimarisha mwili 

wangu na kuutawala, ili baada ya kuwahubiria 

wengine, mimi mwenyewe nisije nikakataliwa. 
 

● Omba ili tukue katika neema na maarifa ya 

Yesu Kristo. 

● Omba kwamba Bwana Yesu atatufundisha 

kutulia daima na kutafuta uso wake na ushauri 

● Omba kwamba Mungu atatusaidia kuimarisha 

miili yetu na kuua tabia ya kimwili. 

● Omba kwamba moto wa Roho Mtakatifu wa 

kusafisha utafanya kazi katika maisha yetu ili 

tuwe vyombo anavyoweza kutumia. 

● Omba ili tuwe macho ili tusianguke kutoka 

katika hali yetu salama. 

● Omba kwamba tutakua katika kujifunza na 

kutumia Neno la Mungu maishani mwetu. 

● Omba Mungu atusaidie kuwa na subira katika 

dhiki na kuvumilia ili tuwe wakomavu na 

watimilifu, bila kupungukiwa na kitu (Yakobo 

1:4). 



Siku 4 (Alhamisi): Vita za Kiroho  

1 Petro 5:8-10 - Kaeni macho. Kesheni, maana adui 

yenu Ibilisi, huzunguka- zunguka akinguruma kama 

simba, akitafuta mtu atakayemmeza. Mpingeni, mkiwa 

thabiti katika imani, mkifahamu kwamba ndugu zenu 

pote duniani wanapatwa na mateso hayo hayo. Na 

mkisha kuteseka kitambo kidogo, Mungu wa neema 

yote ambaye amewaita katika utukufu wake wa milele 

katika Kristo, yeye mwenyewe atawa kamilisheni na 

kuwathibitisha na kuwatia nguvu.  
 

Waefeso 6:12 - Kwa maana hatupambani na 

binadamu, bali tunapambana na tawala na mamlaka 

na nguvu za ulimwengu huu wa giza na majeshi ya 

pepo wabaya katika ulimwengu wa roho. 
 

● Omba Mungu afungue masikio yetu ili kusikia na 

kuelewa Neno lake na sauti ya Roho wake. 

● Omba tuwe macho na wenye akili timamu katika 

safari ya imani na kwamba Bwana Yesu atafichua 

eneo lolote la maisha yetu ambalo halijasalimishwa 

kwake, ili tuweze kujisalimisha kwake kikamilifu. 

● Omba Bwana Yesu afungue macho yetu kuona 

mashambulizi yoyote ya shetani na kutupa hekima 

na ujasiri wa kumpinga adui kupitia maombi. 

● Omba Roho Mtakatifu atufundishe na kutuongoza 

kutumia Neno la Mungu kama silaha yenye nguvu, 

sio dhidi ya binadamu, bali dhidi ya ufalme wa giza. 

● Mpinge shetani na utangaze ukweli, mamlaka, na 

ubwana wa Kristo juu ya maeneo yoyote ya maisha 

na huduma ambayo yanashambuliwa. 

● Omba kwamba tutasimama imara katika imani, hata 

katika mateso, na kwamba Bwana ataleta urejesho. 

Siku 5 (Ijumaa): Maombi dhidi ya Hofu 

Ufunuo 1:17-18 - Nilipomwona, nilianguka 

miguuni pake kama mfu. Lakini yeye akaweka 

mkono wake wa kulia juu yangu akasema, 

“Usiogope. Mimi ni wa kwanza na wa 

mwisho. Mimi ni Yeye aliye hai; nili kufa na 

tazama, mimi ni hai milele na milele! Nami 

ninazo funguo za mauti na kuzimu.  
 

1 Yohana 4:18 - Upendo uliokamilika 

hufukuza woga wote.... 
 

● Omba tukumbuke daima kwamba Bwana 

Yesu anatawala na anatekeleza kikamilifu 

mapenzi yake kuu. 

● Omba tuwe na imani ya kuamini Mungu 

ndiye Aliye Hai, Alfa na Omega, na hivyo 

hatuhitaji kuogopa. 

● Omba Mungu, wa Kwanza na wa Mwisho, 

atusaidie tusiogope hali zozote 

zinazotukabili kwa sasa. 

● Taja na utupie mahangaiko yako yote, woga 

na mizigo yako kwa Bwana Yesu, ambaye 

anatupenda. 

● Omba kwamba tutahisi mkono wa kuume 

wa Mungu wa faraja juu yetu. 

● Kama waaminio katika Bwana Yesu kama 

Mwokozi, tuombe atusaidie tusiogope kufa 

au kuishi, au Siku ya Hukumu, lakini 

tujenge uhakikisho wa kukubaliwa milele na 

kikamilifu kwa njia ya Bwana Yesu, aliye 

na funguo za mauti na kuzimu. 

● Omba kwamba, kama waamini 

waliotangulia mbele yetu, tuwe na ujasiri na 

kushinda woga wote, ili tuweze kufanya 

mambo makuu ambayo Mungu anatuitia. 

Siku 6: Maisha ya Jamii/ Mahusiano 

Waefeso 4:31-32 - Ondoeni kabisa chuki yote, 

ghadhabu, hasira, ugomvi na matusi, pamoja na 

kila aina ya uovu. Muwe wema na wenye mioyo 

ya upendo kati yenu, na kusameheana kama 

Mungu alivyowasamehe kwa ajili ya Kristo. 
 

Zaburi 25:9 - Huwaongoza wanyenyekevu 

katika haki, naye huwafundisha njia yake. 
 

1 Petro 5:6 - Basi, nyenyekeeni chini ya mkono 

wa Mungu wenye nguvu, ili wakati wake ufaao 

utakapotimia, awainue. 
 

● Ombea hekima na neema ya kuishi kwa haki 

katika ulimwengu huu uliovunjika kama Yesu 

alivyofanya. 

● Omba kwamba Bwana Yesu atatujaza na 

wema, unyenyekevu, msamaha, upendo, na 

rehema kwa watu wanaotuzunguka. 

● Omba Mungu, ambaye huwaongoza 

wanyenyekevu katika lililo sawa, aongoze 

jinsi tunavyohusiana na wengine. 

● Omba kwamba tusijiweke katika upinzani na 

Mungu kwa njia ya kiburi, lakini badala yake 

tuchague kujinyenyekeza mbele zake. 

● Omba Bwana Yesu atufahamishe na 

ashughulikie chochote mioyoni mwetu 

ambacho hakimpendezi, k.m., uchungu, 

kutosamehe, hasira, kashfa, maneno makali, 

kiburi, n.k. 

● Omba Bwana Yesu atuwezeshe kutambua 

tunapokosea kwa mahusiano na wengine ili 

tutubu na kutafuta msamaha. 

● Omba Mungu arejeshe mioyo yetu na pia 

atutumie kuwarejesha wengine. 



Siku 7 (Jumapili): Ujirani Wetu 

Yeremia 29:7 - Pia tafuteni amani na mafanikio ya mji 

ambamo nimewapeleka uhamishoni. Mwombeni 

Bwana kwa ajili ya mji huo, kwa sababu ukistawi, 

ninyi pia mtastawi. 
 

Mathayo 22:39b - Mpende jirani yako kama nafsi 

yako. 

 

● Toa shukrani kwa mambo ambayo ni mazuri katika 

ujirani unapoishi. 

● Ombea uwepo wa Mungu, amani, neema, kibali, 

utoaji, na ulinzi wa familia katika ujirani wetu. 

● Mwombe Bwana Yesu atuongoze jinsi ambavyo 

angependa tuhusike katika ujirani wetu. 

● Omba kwamba Bwana Yesu atatutumia sisi na 

waumini wengine kueneza manukato yake katika 

ujirani wetu. 

● Omba kwamba tutaimarisha ujirani wetu mbele za 

Bwana Yesu kwa uaminifu katika maombi. 

● Mwombe Bwana Yesu atupe nafasi za kushiriki 

habari njema zake na wale walio katika ujirani wetu. 

● Ombea amani, usalama, na mahusiano mazuri kati 

ya watu wa ujirani wetu. 

● Omba kwamba ujirani wetu uwe salama na baraka 

kwa wote, hasa watoto, wazee, na walio hatarini. 

● Ombea maswala/changamoto mbalimbali zilizo 

katika ujirani wetu. 

● Ombea hekima, neema, na nguvu za Mungu kwa 

ajili ya viongozi wanaosimamia ujirani wetu, k.m., 

kamati za ujirani, viongozi wa jumuiya, viongozi wa 

kisiasa, viongozi wa makanisa, n.k. 

Siku 8: Familia Imara za Kiungu 

Zaburi 127:1 - BWANA asipoijenga nyumba, 

wajengao hufanya kazi bure. BWANA 

asipoulinda mji, walinzi wakesha bure. 
 

Matendo 10:2 - Yeye alikuwa mcha Mungu 

pamoja na jamii yake yote. Alitoa msaada kwa 

ukarimu kwa watu na kumwomba Mungu mara 

kwa mara. 
 

● Salimisheni familia zetu kwa Bwana Yesu, 

ili azijenge ziwe familia zenye nguvu na za 

kumcha Mungu na zinazoeneza Manukato 

ya Kristo. 

● Omba familia zetu ziwe wakfu kwa Bwana 

Yesu, katika upendo na kumcha Mungu. 

● Ombea wanafamilia ambao hawamjui 

Bwana Yesu Kristo wapate kumjua kama 

Bwana na Mwokozi. 

● Mshukuru Mungu kwa mambo mazuri 

katika familia zetu. 

● Mwombe Mungu aunganishe familia kwa 

upendo wa kweli. 

● Ombea changamoto ambazo zinaweza kuwa 

zinakabili familia zetu. 

● Ombea neema, amani, na Mungu aingilie 

kati wanafamilia na familia zinazopitia 

nyakati ngumu sana, k.m., afya mbaya, 

mkazo wa kifedha, mkazo wa kihisia, 

ugonjwa wa akili, matatizo ya kimahusiano, 

uraibu, maisha mapotovu, n.k. 

● Omba Mungu amimine Roho wake atiaye 

uzima ndani ya wanafamilia na familia hizi. 

● Mwombe Mungu alete tumaini kwa wasio 

na tumaini na kwa mahusiano 

yaliyovunjika. 

Siku 9 (Jumanne): Wanaume Wacha Mungu 

Zaburi 1:1-2 Heri mtu yule ambaye haendi katika 

shauri la watu waovu, wala hasimami katika njia 

ya wenye dhambi, au kuketi katika baraza la 

wenye mizaha. Bali huifurahia sheria ya Bwana, 

naye huitafakari hiyo sheria usiku na mchana. 

1 Timotheo 2:8 - Kwa hiyo, nataka kila mahali 

wanaume wasali wakiinua mikono iliyotakaswa 

pasipo hasira wala mabishano. 
 

● Omba wanaume wa makusanyiko yote ya 

NBC na vituo vya misheni wawe waaminifu 

kwa maombi na hivyo kutiwa nguvu na tabia 

ya kimungu inayokataa hasira na mabishano. 

● Omba wanaume hawa wamheshimu na 

kumwamini Bwana Yesu, watembee katika 

njia zake na kumtumikia, na kwamba Mungu 

atawasaidia kuwa kielelezo cha Kristo kila 

mahali. 

● Omba wanaume wa makusanyiko yote ya 

NBC na vituo vya misheni waishi maisha yao 

kikamilifu katika nuru ya Kristo na wasiwe na 

dhambi za siri. 

● Omba wanaume wajitolee kikamilifu kwa njia 

na kazi za Bwana Yesu, wakistahimili licha ya 

changamoto wanazokabiliana nazo. 

● Omba Bwana Yesu awainue na kuwatia 

nguvu wanaume waliokatishwa tamaa na 

changamoto za maisha. 

● Ombea ushirika wa wanaume wa 

makusanyiko yote ya NBC na vituo vya 

misheni ziwe mabaraza ya kuwatia wanaume 

moyo katika mapambano yao na kuwasaidia 

kukua katika kumjua Kristo. 

● Omba wasipuuze ushirika bali waelewe 

umuhimu wake (Waebrania 10:25). 



Siku 10 (Jumatano): Wanawake Wacha Mungu 

Matendo 16:13 - Tulikaa Filipi kwa siku chache na 

siku ya sabato tukaenda nje ya mji kando ya mto, 

mahali ambapo tulidhani pange faa kwa maombi. 

Tukakaa chini tukaongea na baadhi ya wanawake 

waliokuja pale mtoni. 

Mithali 31:30-31 - Kujipamba ili kuvutia ni 

udanganyifu na uzuri unapita upesi, bali mwanamke 

anayemcha BWANA atasifiwa. Mpe thawabu 

anayostahili, nazo kazi zake nazimletee sifa kwenye 

lango la mji. 

Mithali 14:1 - Mwanamke mwenye hekima huijenga 

nyumba yake….  

● Omba wanawake wa makusanyiko yote ya NBC na 

vituo vya misheni wawe waaminifu katika maombi 

na hivyo kutiwa nguvu na tabia ya kimungu 

inayokataa hasira na mabishano. 

● Omba wanawake hawa wamheshimu na kumwamini 

Bwana Yesu, watembee katika njia zake, na 

kumtumikia, na kwamba Mungu atawasaidia kuwa 

kielelezo cha Kristo kila mahali. 

● Omba wanawake wa makusanyiko yote ya NBC na 

vituo vya misheni waishi maisha kikamilifu katika 

mwanga wa Kristo na wasiwe na dhambi za siri. 

● Omba Bwana Yesu awasaidie wanawake hawa kuwa 

na hekima na kujenga familia zao, na si kuziharibu. 

● Omba Mungu awashe karama zao mbalimbali 

motoni ili zitumiwe naye popote atakapowaweka 

(familia, jamii, kanisa, n.k.). 

● Ombea urejesho wa wanawake wanaokumbana na 

kiwewe kikubwa, changamoto, na hasara katika 

maisha yao. 

● Omba Bwana Yesu ajenge, kuimarisha, na kutumia 

huduma za wanawake za makusanyiko ya NBC na 

vituo vya misheni kwa utukufu na kusudi la milele. 

Siku 11 (Alhamisi): Watoto Wacha Mungu 

Mathayo 19:14 - Yesu akawaambia, 

“Waacheni watoto waje kwangu, msiwazuie; 

kwa maana Ufalme wa mbinguni ni wa walio 

kama hawa. 

Malaki 2:15a - Je, Bwana hakuwafanya wao 

kuwa mmoja? Katika mwili na katika roho 

wao ni wa Mungu. Kwa nini wawe mmoja? 

Kwa sababu Mungu alikuwa akitafuta mzao 

mwenye kumcha Mungu. 

● Omba kusiwe na vizuizi kwa watoto kuja 

kwa Kristo katika kusanyiko lolote la NBC 

au kituo cha misheni. 

● Ombea watoto katika makusanyiko yote ya 

NBC na vituo vya misheni wapate kumjua 

Bwana Yesu wakiwa wadogo na wasiache 

njia zake. 

● Omba wazazi/walezi na wanafamilia wawe 

kielelezo cha Kristo na kuwafundisha 

watoto maadili ya kimungu kimakusudi. 

● Omba Neno la Mungu litengeneze maisha 

ya watoto ili wamche na kumwamini Bwana 

Yesu, watembee kwa njia zake na 

kumtumikia na Mungu awasaidie kuwa 

kielelezo cha Kristo popote anapowaweka. 

● Ombea kifuniko na ulinzi juu ya watoto 

wote katika nyakati hizi mbaya. 

● Omba kwamba wachungaji wa huduma ya 

Watoto na walimu wa Sunday School 

wataathiri vizazi kumjua Bwana Yesu. 

● Ombea shughuli za huduma ya Watoto, 

Sunday School, klabu ya Biblia ya Likizo, 

PPI shuleni, kambini, n.k., ivute wengi kwa 

Kristo. 

Siku 12 (Ijumaa): Vijana Wacha Mungu 

Zaburi 119:9 - Kijana aifanye njia yake kuwa 

safi jinsi gani? Ni kwa kutii akilifuata neno lako. 

1 Yohana 2:14b - Ninawaandikieni ninyi akina 

baba, kwa kuwa mmemjua yeye aliyekuwapo 

tangu mwanzo. Ninawaandikieni ninyi vijana 

kwa sababu mna nguvu na neno la Mungu 

linakaa ndani yenu, nanyi mmemshinda yule 

mwovu. 

● Omba vijana wa makusanyiko yote ya NBC 

na vituo vya misheni wawe waaminifu katika 

maombi na hivyo kutiwa nguvu na tabia ya 

kimungu inayokataa hasira na mabishano. 

● Omba vijana hawa wamheshimu na 

kumwamini Bwana Yesu, watembee katika 

njia zake, na kumtumikia, na Mungu 

awasaidie kuwa kielelezo cha Kristo. 

● Omba vijana wa makusanyiko yote ya NBC 

na vituo vya misheni waishi maisha yao 

kikamilifu katika mwanga wa Kristo na 

wasiwe na dhambi za siri. 

● Omba Mungu awalete vijana wasiomjua 

Kristo Yesu kwenye imani ndani yake. 

● Omba Neno la Mungu liishi katika vijana ili 

watembee katika hofu ya Mungu, washike 

njia zao safi, wamshinde yule mwovu, na 

wasikubali kushindwa na majaribu 

yanayowazunguka. 

● Ombea ukombozi kwa ajili ya vijana walio 

katika utumwa wa uovu wa aina yoyote, na 

kwamba wasitumike kueneza vurugu na 

kushiriki katika vitendo vya uhalifu, bali 

wajenge maisha yao, familia, kanisa na taifa. 

● Omba Bwana Yesu atumie wachungaji na 

shughuli za huduma ya Vijana kuvuta vijana. 



Siku 13 (Jumamosi): Wahudumu Wacha Mungu 

Waefeso 4:11-13 - Yeye ndiye aliyewapa watu vipawa, 

wengine kuwa mitume, wengine kuwa manabii, 

wengine kuwa wainjilisti, na wengine kuwa 

wachungaji na walimu; wapate kuwatayarisha watu 

wa Mungu kwa kazi za huduma, kwa ajili ya kujenga 

kanisa, ambalo ni mwili wa Kristo. Kazi hiyo 

itaendelea mpaka sote tuufikie umoja katika imani na 

katika kumjua Mwana wa Mungu; tupate kuwa watu 

waliokomaa kiroho kwa kufikia kiwango cha ukamilifu 

wote ulio ndani ya Kristo. 

1 Petro 5:1-3 - Ninawasihi wazee waliomo miongoni 

mwenu, nikiwa mzee mwenzenu na shahidi wa mateso 

ya Kristo na mshiriki katika utukufu utakaofunuliwa. 

Lichungeni kundi la Mungu mlilokabidhiwa, si kwa 

kulazimishwa bali kwa hiari, si kwa tamaa ya fedha 

bali kwa moyo wenu wote. Msijifanye mabwana 

wakubwa kwa wale mnaowachunga bali muwe 

vielelezo kwa kundi hilo. 

● Omba Bwana Yesu awachunge aliowaita kuchunga 

wengine na kwamba atawatia mafuta na kuwapa 

neema na hekima ili kuwatayarisha watu wake kwa 

ajili ya kazi za huduma. 

● Omba wawe wanyenyekevu, waaminifu, waliojitoa 

kwa Kristo, wenye bidii, waaminifu, waliotosheka 

katika utumishi kwa Kristo kama vielelezo. 

● Omba Bwana Yesu awabariki wachungaji kwa 

pumziko kila upande na kulinda mioyo na akili zao 

ndani yake wanapohudumu katika shamba lake. 

● Ombea riziki ya kimungu, na ulinzi dhidi ya yule 

mwovu kwa ajili yao na familia zao, ili wasiwe 

kwenye mtego wa dhambi na woga wa wanadamu. 

● Omba Mungu afungue njia ya wale aliowaita 

kuchunga wengine ili kutekeleza mipango yake licha 

ya changamoto zozote. 

Siku 14: NBC Westlands & Kibra 

Yohana 17:3 - Na huu ndio uzima wa milele: 

wakufahamu wewe ambaye pekee ni Mungu 

wa kweli, na kumfahamu Yesu Kristo ambaye 

umemtuma. 
 

NBC WESTLANDS 

● Shukuru Mungu kwa huduma za Watoto na 

Vijana. 

● Ombea matendo ya Mungu na wafanyakazi 

wenza zaidi. 

● Ombea mwongozo wa Mungu kwa mipango 

ya uchungaji, ya kusanyiko, na ya kitaasisi 

ambayo iko katika mchakato. 

● Ombea wagonjwa na ushukuru kwa ajili ya 

wale walioruhusiwa kutoka hospitalini. 

● Ombea upendeleo, uimarishwaji na 

ushirikiano katika mipango ya huduma 

zinazoendelea katika shule za msingi na 

sekondari za Farasi Lane, UON Lower 

Kabete, na chuo cha Matibabu Chiromo. 

● Ombea mpito kuelekea ardhi ya Ngecha. 
 

NBC KIBRA  

● Mshukuru Mungu kwa ajili ya watu 101 

(vijana na wazee) waliookoka kupitia 

shughuli mbalimbali za huduma. 

● Omba watu wakue katika ujuzi na uhusiano 

wao na Mungu. 

● Ombea nguvu za Mungu zionekane katika 

huduma zote za NBC Kibra. 

● Omba watu wasihudhurie tu kanisani au 

kujitambulisha tu na NBC, bali wawe wa 

makusudi katika kumjua Mungu, na katika 

kukuza uhusiano wao na Mungu. 

Siku 15: NBC Kitengela & Ong’ata Rongai 

Waefeso 3:16-17a - Namwomba Mungu 

awaimarishe kwa kuwatia nguvu mioyoni 

mwenu kwa njia ya Roho wake kwa kadiri ya 

utajiri wa utukufu wake. Na naomba kwamba, 

kwa imani, Kristo aendelee kuishi ndani ya 

mioyo yenu...  
 

NBC KITENGELA 

● Shukuru Mungu kwa ajili ya kampeni ya 

huduma ya wanawake na usafishaji wa 

mazingira; wengi walisikia injili na 2 wakatoa 

maisha yao kwa Kristo. 

● Shukuru Mungu kwa watu 69 ambao 

wamejiandikisha kwa mafunzo ya 3i8. 

● Ombea nguvu na utoaji kwa washiriki 

walioathiriwa na mafuriko. 

● Ombea faraja wale waliopoteza wapendwa 

wao na kwamba Bwana Yesu atazuia mkono 

wa kifo. 

● Ombea washiriki wa timu za huduma 

wajazwe na kutiwa nguvu na Roho Mtakatifu. 
 

NBC ONG’ATA RONGAI  

● Omba kwa ajili ya maandalizi ya kimungu na 

nyenzo za kumaliza mradi wa ujenzi wa 

madarasa ya Sunday School. 

● Ombea ukuaji wa kiroho na kufanywa upya 

na kwamba kila mshiriki ataimarishwa katika 

imani yake. 

● Ombea neema ya Mungu na uwezeshaji wa 

huduma mbalimbali (Ibada, Watoto, Vijana, 

maombezi, Ufikiaji, Wanaume, na 

Wanawake, nk). 

● Omba kwamba Bwana Yesu atabariki familia 

katika kusanyiko kwa umoja na upendo. 



Siku 16 (Jumanne): NBC Kikuyu & Ngong’ Road 

Wafilipi 4:19-20 - Na Mungu wangu atawapeni ninyi 

kila kitu mnachohitaji kwa kadiri ya utajiri wake 

mtukufu katika Kristo Yesu. Mungu wetu na Baba yetu 

apewe utukufu milele na milele. Amina. 
 

NBC KIKUYU 

● Mshukuru Mungu kwa ajili ya ukuzi wa nambari ya 

washirika katika kusanyiko. 

● Ombea wokovu na ukuaji wa kiroho wa wote. 

● Toa shukrani na omba kwa ajili ya uteuzi wa 

Mchungaji Kiongozi mpya (Pastor Elijah Mokaya). 

● Ombea wahudumu zaidi na neema na nguvu za 

kuhudumu, hasa katika Sunday School na Outreach. 

● Ombea ukuaji na athari za mipango ya uenezaji wa 

kusanyiko (shule na huduma ya chuo). 

● Omba kwa ajili ya mradi wa kutengeneza lami wa 

Cabro na vifaa vya kanisa. 
 

NBC NGONG’ ROAD 

● Mshukuru Mungu kwa ajili ya wote waliookoka 

mwaka huu na kwa yote ambayo amefanya kupitia 

huduma mbalimbali. 

● Ombea neema ya Mungu na kuwezesha huduma 

mbalimbali; kufikia shule na magereza, Easter 

Cantata, klabu ya Biblia ya Likizo, tamasha, Athari, 

Wanaume, Wanawake, Vijana, HGF, n.k. 

● Omba kwa ajili ya kutiwa nguvu na uongozi wa 

Roho Mtakatifu kwa washiriki wote wa timu za 

huduma. 

● Ombea wahudumu zaidi huku kusanyiko likitarajia 

kuanza ibada ya pili ya Jumapili. 

● Omba kwa ajili ya maandalizi ya kimungu kwa 

mfumo mpya wa sauti. 

Siku 17: Viwanja vya Misheni vya Mitaa 

Matendo 1:8 - Lakini mtapokea nguvu 

akishawajilia Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa 

mashahidi wangu katika Yerusalemu na Yudea 

yote na Samaria, hadi mwisho wa dunia. 
 

● Toa shukrani kwa wale ambao wametoa 

maisha yao kwa Kristo wakati wa huduma 

mbalimbali za NBC na shughuli za huduma. 

● Omba jina la Bwana Yesu litukuzwe sana 

ndani na kupitia makusanyiko yote ya NBC 

na vituo vya misheni. 

● Omba Roho Mtakatifu awahukumu wale 

tunaohudumia lakini bado hawajasalimisha 

kwa Kristo ili awalete kwenye wokovu. 

● Ombea misheni zote ambazo makusanyiko 

ya NBC na vituo vya misheni vinashiriki, 

k.m. shule, vyuo vikuu, magereza, uinjilisti 

wa mlango kwa mlango, ujirani, n.k. 

● Omba makusanyiko yote ya NBC na vituo 

vya misheni viendelee kuwa mwanga wa 

Kristo Yesu. 

● Ombea shughuli za kimmisionari za ustawi 

wa jamii za makusanyiko yote ya NBC na 

vituo vya misheni, k.m. kulisha wenye njaa, 

mpango wa wasomi wa Bapo, nk. 

● Omba kwamba wengi watasikia injili 

kupitia misheni ya makusanyiko yote ya 

NBC na vituo vya misheni na kwamba 

watasalimisha maisha yao kwa Kristo. 

● Omba kwamba, kupitia shughuli za misheni 

za mwezi wa mkazo wa umisheni wa 

Septemba, wengi watakutana na Mungu 

Aliye Hai. 

Siku 18: Viwanja vya Misheni Duniani 

Zacharia 8:23 - Hili ndilo asemalo BWANA 

Mwenye Nguvu Zote: Katika siku hizo watu kumi 

kutoka lugha zote na mataifa, watang’ang’ania 

upindo wa joho la Myahudi mmoja na kusema, 

‘Twende pamoja nawe kwa sababu tumesikia 

kwamba Mungu yu pamoja nawe. 
 

● Ombea misheni yetu ya Kuenda Magharibi na 

wamisionari huko, kwamba Mungu 

atawalinda wao na familia zao na 

kuwaandalia mahitaji yao ya kimwili, kijamii, 

kihisia na kiroho. 

● Omba Mungu aendelee kuongoza NBC 

tunapoanzisha kituo cha misheni Afrika 

Magharibi na kwamba Mungu ataifanya imara 

nchi ambayo kituo hicho kiko. 

● Mshukuru Bwana kwa matunda ambayo 

tayari anazaa watu (vijana na wazee) 

wanaposikia injili na wengine wamemjua 

Kristo Yesu kama Bwana na Mwokozi. 

● Omba Mungu aweke mzigo mioyoni mwa 

watu wake kutumikia kama wamisionari wa 

muda mfupi na muda mrefu katika nyadhifa 

mbalimbali katika Afrika Magharibi. 

● Ombea neema ya Mungu, rehema, ulinzi, na 

ukombozi kwa ajili ya Wakristo wanaoteswa 

katika Afrika Magharibi. 

● Omba Mungu awape wamisionari na fedha 

kwa ajili ya misheni ya muda mfupi 

inayotarajiwa kwenda Bujumbura, Burundi 

baadaye mwaka huu. 

● Ombea matunda zaidi yatakayodumu huku 

NBC ikiendelea na mpango wa misheni ya 

Kuenda Magharibi. 



Siku 19 (Ijumaa): Toba na Uponyaji wa Kitaifa 

2 Mambo ya Nyakati 7:14 - kama watu wangu, 

wanaoitwa kwa Jina langu, watajinyenyekesha na 

kuomba na kuutafuta uso wangu na kuacha njia zao 

mbaya, basi nitasikia toka mbinguni na kuwasamehe 

dhambi yao na nitaiponya nchi yao. 
 

● Tubu kwa niaba ya uongozi na watu wote wa Kenya 

kwa maovu ambayo yametokea katika nchi. 

● Mwombe Bwana Yesu atusaidie kuomba, kuutafuta 

uso wake na kuacha njia zetu mbaya, ili atusamehe 

dhambi zetu na kuliponya taifa. 

● Tubu kwa niaba ya uongozi na watu wote wa Kenya 

kwa ufisadi katika kila sekta ya taifa hili. Ungama 

kwa Bwana Yesu na utubu nyakati zote ambazo 

watu wake wameshiriki katika ufisadi. 

● Tubu kwa niaba ya uongozi na watu wote wa Kenya 

kwa ajili ya damu iliyomwagika. 

● Tubu kwa jinsi tulivyoharibu mazingira yetu na 

kufanya mambo ambayo yamekuwa na athari mbaya 

kama vile mafuriko, majengo yanayoporomoka, 

gharama kubwa ya maisha, n.k. 

● Omba Mungu awafariji na kuleta urejesho kwa watu 

wote waliopoteza wapendwa wao na mali kutokana 

na mafuriko, majengo yaliyoporomoka, nk. 

● Ombea njia ya kimungu katika sekta ya afya na 

elimu. 

● Omba Mungu aingilie kati uchumi na nyakati ngumu 

za kiuchumi zinazowakabili wengi. 

● Ombea uamsho wa kitaifa na uponyaji wa kiroho. 

Siku 20 (Jumamosi): Taifa la Kenya 

Matendo 17:26-27 - Yeye aliumba mataifa 

yote ya wanadamu waishi juu ya nchi 

kutokana na mtu mmoja. Pia amepanga muda 

wa maisha ya watu wote, akaweka na mipaka 

ya mahali watakapoishi ili wamtafute Mungu 

na wamfahamu. Lakini Yeye hayuko mbali 

nasi. 
 

● Mshukuru Mungu kwamba ndiye aliyeamua 

kwamba Kenya itakuwa taifa katika wakati 

huu wa historia. 

● Tangaza utukufu wa Mungu, nuru, uwepo, 

amani, baraka, na utawala juu ya Kenya. 

● Omba Wakenya wamtafute Mungu na 

kwamba makusudi yake na mipango yake 

itatawala katika taifa hili. 

● Ombea viongozi wote wa Kenya hekima na 

uadilifu katika sekta zote, na katika kila 

ngazi ya uongozi, na kwamba mioyo yao 

itageukia Bwana Yesu kwa dhati na 

kujisalimisha kwa ubwana wake. 

● Ombea sekta zote za uchumi zistawi - 

biashara, kilimo, utalii, n.k., na zitawaliwe 

na kanuni za kimungu. 

● Ombea suluhu bunifu na za kimungu kwa 

matatizo katika kila sekta nchini Kenya. 

● Omba kwamba taifa la Kenya litaleta 

utukufu na sifa kwa Bwana Yesu na 

kuwavuta wengine kwa nuru yake. 

Siku 21 (Jumapili): Kuabudu 

Zaburi 95:1-7 - Njooni, tumwimbie BWANA kwa 

furaha; tumfanyie kelele za shangwe Mwamba 

wa wokovu wetu. Tuje mbele zake kwa shukrani, 

tumtukuze kwa vinanda na nyimbo. Kwa kuwa 

BWANA ni Mungu mkuu, mfalme mkuu juu ya 

miungu yote. Mkononi mwake mna vilindi vya 

dunia, na vilele vya milima ni mali yake. Bahari 

ni yake, kwani ndiye aliifanya, na mikono yake 

iliumba nchi kavu. Njooni tusujudu, tumwabudu, 

tupige magoti mbele za Bwana Muumba wetu, 

kwa maana yeye ndiye Mungu wetu, na sisi ni 

watu wa malisho yake, kondoo chini ya utunzaji 

wake.  
 

Zaburi 65:1-2 - Ee Mungu, sifa zakungojea 

katika Sayuni; kwako wewe nadhiri zetu 

zitatimizwa. Ewe usikiaye maombi, kwako wewe 

watu wote watakuja. 
 

● Njooni mbele za BWANA kwa shukrani, 

mtukuzeni kwa nyimbo. 

● Mwabuduni BWANA kwa jinsi alivyo, yote 

aliyoyafanya, na yote atakayofanya. 

● Mwabuduni BWANA, mshukuru kwa maana 

yeye ni Mungu wetu, na sisi tu watu wa 

malisho yake, kondoo chini ya ulinzi wake. 

● Tumwabudu BWANA kwa shauku, kwa maana 

yeye ni Mwamba wa wokovu wetu, aliye-

tubeba kwa siku 21 za maombi na kufunga. 

● Mshukuruni na kumsifu BWANA, kwa kuwa 

ametusikia tulipokuwa tukiomba. 

● Mshukuruni na kumsifu BWANA, kwa maana 

yeye ndiye Mungu anayejibu maombi. 
 


